ISHIYAMA-SCHOOL [BEELZEBUB FAN CLUB]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
ISHIYAMA-SCHOOL [BEELZEBUB FAN CLUB]

NƠI DÀNH CHO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
-->
Các bài gửi mới nhấtNgười gửi cuối
suzuki_lee
Oga Tatsumi
Bạn
Arocbaleno Viper
Oga Tatsumi
Oga Tatsumi
chrome dokuro
chrome dokuro
shirou_chan
Similar topics

//

FORUM SẼ CÓ LINK MỚI VỚI GIAO DIỆN VBB MỌI NGƯỜI ĐỒNG Ý KHÔNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Jul 08, 2011 11:05 pm
Thông tin Megaton

Charka:3%/1000%

Thông Tin Cá Nhân
$Money$ : 9
Đc Cảm Ơn : 0

Bài gửi Tiêu đề: Re: FORUM SẼ CÓ LINK MỚI VỚI GIAO DIỆN VBB MỌI NGƯỜI ĐỒNG Ý KHÔNG

Khj nào xog vậy a

Tài sản của Megaton

Chữ kí cá nhân

Tue Jul 12, 2011 10:14 am
Mukuro Rokudo
Thông tin Mukuro Rokudo

Charka:67%/1000%

Thông Tin Cá Nhân
$Money$ : 156

Bài gửi Tiêu đề: Re: FORUM SẼ CÓ LINK MỚI VỚI GIAO DIỆN VBB MỌI NGƯỜI ĐỒNG Ý KHÔNG

Không cho comm về S.A.... Cái này làm Số suy nghĩ lắm nga.....

@ Dứa: Vì sao anh ko cho bàn về S.A?

Tài sản của Mukuro Rokudo

Chữ kí cá nhân

Sat Aug 06, 2011 4:39 pm
Thông tin Bạn

Charka:6%/1000%

Thông Tin Cá Nhân
$Money$ : 12

Với tư cách là một mem mới vào forum và đồng thời cũng là một fan SA, mình có tí ý kiến về việc này.

Thứ nhất, thành thật mà nói, đa số mem KHR là mem nữ và hầu hết trong số đấy là fan SA. Khi mình không chấp nhận một tính chất chung của một cộng đồng thì mình còn lập nên cộng đồng đấy là gì nữa? Fan SA đã là một phần của bất kì FC nào, và tại sao mình lại không chấp nhận thành phần ấy?

Thứ hai, theo mình, SA không có cái gì gọi là không trong sáng cả. Đừng nhầm lẫn nó với yaoi. Yaoisex, và mình đồng ý rằng nó không lành mạnh đối với các đối tượng vẫn còn tuổi vị thành niên như hầu hết các mem trong forum mình
(điều này là sự thật, dù nhiều người đã nhắm mắt làm ngơ với nó (như mình). SA cũng chỉ là tình cảm giữa người và người, có gì là không trong sáng? Một người con trai (hoặc con gái) yêu một người con trai (hoặc con gái) khác thì có gì là sai? Fan shoujo/shounen và fan SA (shounen ai/shoujo ai) cũng thế. Thay vì thích Mukuro cặp với Chrome chẳng hạn, có người lại thích Mukuro cặp với Hibari (như mình) hay Chrome cặp với Haru. Và trong tình yêu của họ liệu có cái gì khác nhau thì chỉ là giới tính, còn lại thì hỉ-nộ-ái-ố đều có đủ. Có chăng chỉ là nhận thức của những người còn cho đó là sai lầm hay đồi bại hay hạ đẳng còn quá lạc hậu, vì họ vẫn còn ngỡ ngàng trước điều khác lạ này. Tớ mong rằng bạn admin cũng hiểu điều này.

Nếu bạn lo sợ những hình ảnh, fanfic, v.v... về SA tràn lan ra những chuyện mục chung có thể gây khó chịu cho những ai không phải là fan, bạn có thể lập một box riêng và đề warning cho tất cả mọi người. Nội quy khắt khe một tí như không post hàng 15+ trở lên, tuyệt đối không gây chiến và xích mích với những FC khác, v.v... tuy có thể làm mem không thoải mái lắm nhưng mình chắc là các bạn ấy cũng hiểu lí do cho việc đấy và sẽ tuân thủ với tinh thần xây dựng.

Mọi việc nằm đều nằm ở vấn để tổ chức.

Tài sản của Bạn

Chữ kí cá nhân

Thông tin Sponsored content

Charka:%/1000%

Thông Tin Cá Nhân

Tài sản của Sponsored content

Chữ kí cá nhân

FORUM SẼ CÓ LINK MỚI VỚI GIAO DIỆN VBB MỌI NGƯỜI ĐỒNG Ý KHÔNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Similar topics

-
» Chuột khổng lồ... ăn thịt người
» Việt Nam, Philippines lên tiếng về hành động của Trung Quốc tại Biển Đông
» Góp ý phát triển diễn đàn
Trang 1 trong tổng số 1 trang